Từ khóa:
Câu hỏi: Hỏi về ngày vào Đảng

Tôi xin hỏi ngày vào Đảng là ngày nào? một đồng chí Đảng viên ở cơ quan tôi lấy ngày vào Đảng là ngày ghi trong Quyết định kết nạp Đảng của đồng chí ấy, liệu có đúng không? Các loại giấy tờ của đồng chí ấy đều ghi vậy, liệu có phải chỉnh sửa lại không? Xin trân trọng cám ơn!

Người gửi: Lê Phương Nhung Địa chỉ: Huyện Na Hang, tỉnh Tuyên Quang Ngày gửi: 15/03/2017
Cơ quan trả lời: Huyện ủy Na Hang
Ngày trả lời:

Vấn đề bạn hỏi, BBT Cổng thông tin điện tử tỉnh đã trao đổi với Ban Tổ chức Huyện ủy Na Hang, nhận được câu trả lời như sau:

 

Câu hỏi: Hỏi về chế độ cho người dân tộc thiểu số

Tôi là người dân tộc thiểu số, tôi đang muốn vay vốn để làm kinh tế. Tôi xin được hỏi tỉnh Tuyên Quang có chính sách nào hỗ trợ vốn để phát triển kinh tế ở vùng đặc biệt khó khăn không? Tôi xin cảm ơn. 

Người gửi: Ma Quang Bắc Địa chỉ: Huyện Chiêm Hóa, tỉnh Tuyên Quang Ngày gửi: 14/03/2017
Cơ quan trả lời: Ban Dân tộc
Ngày trả lời:

Vấn đề bạn hỏi, BBT Cổng thông tin điện tử tỉnh đã trao đổi với Ban Dân tộc và nhận được câu trả lời như sau:

Câu hỏi: Hỏi chế độ nghỉ phép

Theo điều 13 của Luật Cán bộ, công chức quy định về chế độ nghỉ ngơi của cán bộ, công chức. Vậy tôi muốn hỏi cán bộ, công chức xã có được nghỉ phép hàng năm không? Thời gian nghỉ là bao nhiêu ngày? Thủ tục như thế nào?

Người gửi: Vũ Văn Hiếu Địa chỉ: Huyện Yên Sơn, tỉnh Tuyên Quang Ngày gửi: 12/03/2017
Cơ quan trả lời: Huyện, thành phố
Ngày trả lời:

Vấn đề bạn hỏi, BBT Cổng thông tin điện tử tỉnh đã trao đổi với Phòng Nội vụ huyện Yên Sơn, nhận được trả lời như sau:

Câu hỏi: Chế độ mai táng cho thương binh

Bác tôi sinh năm 1938, tham gia chiến đấu chống Mỹ cứu nước bị thương, hiện nay đang hưởng trợ cấp thương binh hàng tháng. Bác tôi không tham gia hội viên Hội cựu chiến Binh. Xin hỏi theo khoản 8, điều 5, Nghị định 150 của chính phủ và theo TT liên tịch số 10/2007 của Bộ Lao động Thương binh và Xã hội, Hội CCB Việt Nam, Bộ Tài chính và Bộ Quốc Phòng hướng dẫn thì Bác tôi là cựu chiến binh. Nếu Bác tôi chết có được tổ chức tang lễ theo Nghi thức hay không? thủ tục như thế nào?

Người gửi: Lâm Thị Vy Địa chỉ: Tổ 33, Phường Minh Xuân, Tuyên Quang Ngày gửi: 12/03/2017
Cơ quan trả lời: Hội Cựu chiến binh tỉnh
Ngày trả lời:

Vấn đề bạn hỏi, BBT Cổng thông tin điện tử tỉnh đã trao đổi với Hội Cựu chiến binh tỉnh, nhận được câu trả lời như sau:

Câu hỏi: Hỏi về các khoản thu thuế

Nhóm chúng tôi gồm 15 người là các lao động tại địa phương có tham gia vận chuyển vật liệu xây dựng khoán theo khối lượng cho một công ty A. Tổng số thu nhập cả nhóm trong 1,5 tháng là 145 triệu đồng. Công ty A yêu cầu tôi có hóa đơn cấp lẻ từ Chi cục Thuế sở tại. Vậy tôi xin hỏi, tôi phải làm những thủ tục gì để được cấp hóa đơn lẻ? Mức thuế GTGT, TNDN tôi phải nộp là bao nhiêu trên tổng doanh thu 145 triệu đồng?.

Người gửi: Nguyễn Trung Nghĩa Địa chỉ: Xã Lưỡng Vượng, huyện Yên Sơn, tỉnh Tuyên Quang Ngày gửi: 12/03/2017
Cơ quan trả lời: Chi cục Thuế thành phố Tuyên Quang
Ngày trả lời:

Vấn đề bạn hỏi, BBT Cổng thông tin điện tử tỉnh đã trao đổi với Chi cục Thuế thành phố Tuyên Quang và nhận được câu trả lời như sau:

Câu hỏi: thủ tục thành lập công ty

Hiện nay tôi đang làm về lĩnh vực tranh thêu tại Sài Gòn, nay tôi muốn về Tuyên Quang mở công ty buôn bán tranh thêu cho khách du lịch thì cần những thủ tục pháp lý gì? Sản phẩm tôi kinh doanh (http://tranhtheutnc.com/) được tính thuế ra sao? mong được hướng dẫn cụ thể.

Người gửi: Trần Trung Địa chỉ: 79/10 Hòa Bình, P.Tân Thới Hòa, Q.Tân Phú Ngày gửi: 10/03/2017
Cơ quan trả lời: Sở Kế hoạch và Đầu tư
Ngày trả lời:

Vấn đề bạn hỏi, BBT Cổng thông tin điện tử tỉnh đã trao đổi với Sở Kế hoạch và Đầu tư, nhận được trả lời như sau:

Câu hỏi: Hỏi về chế độ bảo hiểm

Thời gian nâng lương của tôi được tính từ ngày 1/2/20216. Tôi nghỉ chế độ thai sản từ tháng 8/2016 đến tháng 2/2017, đến tháng 9/2016 tôi có quyết định nâng lương hưởng từ ngày 1/2/2016. Vậy tôi có được truy lĩnh tiền bảo hiểm từ tháng 10/2016 đến tháng 2/2017 không? Xin nhận được giải đáp của cơ quan nhà nước. Xin trân trọng cảm ơn!

Người gửi: Nguyễn Thị Oanh Địa chỉ: Huyện Chiêm Hóa, tỉnh Tuyên Quang Ngày gửi: 21/02/2017
Cơ quan trả lời: Bảo hiểm Xã hội tỉnh
Ngày trả lời:

Câu hỏi: Hỏi về điều kiện thủ tục đặt tên đường, phố

Kính gửi Sở Văn hoá, Thể thao và Du lịch tỉnh Tuyên Quang
Tôi là Trương Quốc Hiếu 
Trú quán 294, Kim Mã, Ba Đình, Hà Nội
Điện thoại: 0903806654
Tôi xin hỏi một việc như sau:
Bố tôi là cụ Trương đình Dần, nguyên Bí thư Ban Cán sự Đảng Tỉnh Tuyên Quang (nguyên Bí thư đầu tiên của tỉnh Tuyên quang). Cụ dã mất từ năm 2006,
Gia đình muốn hỏi Sở Văn hoá, Thể thao và Du lịch tỉnh Tuyên Quang là có thể đặt tên đường, phố,... mang tên cụ Trương Đình Dần tại Tuyên Quang hay không?
Nếu được thì thủ tục như thế nào.
Xin cảm ơn,
Trương Quốc Hiếu

Người gửi: Trương Quốc Hiếu Địa chỉ: 35a ngõ 294, Kim Mã, Ba Đình, Hà Nội Ngày gửi: 21/02/2017
Cơ quan trả lời: Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch
Ngày trả lời:
Câu hỏi: Hỏi về thuế

Cơ quan tôi có thuê một nhóm người lao động (Có một người đứng tên để ký hợp đồng giao khoán) về việc dọn vệ sinh công nghiệp trong nhà máy. Sau khi hoàn thành công việc, họ đã xuất hoá đơn nhân công (hoá đơn này mua ở chi cục thuế) để làm chứng từ thanh toán. Xin hỏi cơ quan tôi có được thu thuế thu nhập cá nhân của các thành viên trong nhóm lao động này nữa không. Có văn bản nào hướng dẫn về vấn đề này không. Xin cảm ơn!

Người gửi: Hoàng Văn Hà Địa chỉ: Huyện Sơn Dương, tỉnh Tuyên Quang Ngày gửi: 21/02/2017
Cơ quan trả lời: Cục Thuế tỉnh
Ngày trả lời:

Câu hỏi: Hỏi chuyển đổi bằng lái xe

Đề nghị Sở Giao thông Vận tải tỉnh cho biết rõ về lộ trình thời gian và thủ tục chuyển đổi giấy phép lái xe bằng giấy bìa sang giấy phép lái xe loại mới bằng vật liệu PET (giấy phép lái xe các loại).

Người gửi: Đinh Thị Hoa Địa chỉ: Xã Thắng Quân, huyện Yên Sơn, tỉnh Tuyên Quang Ngày gửi: 21/02/2017
Cơ quan trả lời: Sở Giao thông vận tải
Ngày trả lời:
Câu hỏi: Hỏi thuế cửa hàng photo

Tôi là hộ kinh doanh mặt hàng photocopy - văn phòng phẩm. Tôi muốn hỏi cơ quan chức năng khi viết hóa đơn về các mặt hàng in ấn, photocopy, văn phòng phẩm thì phải nộp mức thuế cụ thể là bao nhiêu? mức thuế khoán và thuế thu nhập cá nhân phải nộp cụ thể ra sao? Tôi xin cảm ơn!

Người gửi: Nguyễn Quốc Hiếu Địa chỉ: Thị trấn Tân Yên, huyện Hàm Yên, tỉnh Tuyên Quang Ngày gửi: 15/02/2017
Cơ quan trả lời: Cục Thuế tỉnh
Ngày trả lời:

Câu hỏi: Bố trí công tác

Tôi là một cán bộ là Bí thư Đoàn TNCS Hồ Chí Minh xã, có trình độ trung cấp quản lý nhà nước, có thời gian công tác và đóng BHXH bắt buộc trên 60 tháng, nay độ tuổi không còn phù hợp với công tác Đoàn thì có được bố trí, ưu tiên vào các chức danh khác của xã không?

Người gửi: Nguyễn Trung Sơn Địa chỉ: Huyện Yên Sơn, tỉnh Tuyên Quang Ngày gửi: 15/02/2017
Cơ quan trả lời: Huyện Yên Sơn
Ngày trả lời:

 

Câu hỏi: Đăng ký để gặp đồng chí chủ tịch

Tôi muốn gặp trực tiếp đồng chí chủ tịch UBND tỉnh , xin hỏi quy trình như nào, đăng ký với ai để được gặp đồng chí chủ tịch

Người gửi: Đỗ Trung Kiên Địa chỉ: Xã Tân Thành - Huyện hàm Yên - Tỉnh Tuyên Quang Ngày gửi: 19/07/2016
Cơ quan trả lời: Văn phòng UBND tỉnh
Ngày trả lời:

File đính kèm: tải về

Câu hỏi: Thi tuyển viên chức

Em tốt nghiệp Trường Trung cấp Công nghệ và Quản trị Đông Đô Vừa qua bằng tốt nghiệp của em bị hỏng, em đến trường xin được giấy chứng nhận đã cấp bằng rồi. Trong đó có đầy đủ thông tin "ngày cấp, xếp loại, số hiệu bằng...". Nếu muốn thi tuyển viên chức vào đơn vị sự nghiệp nhà nước thì em nộp giấy chứng nhận này thay cho bằng tốt nghiệp được không.

Người gửi: Phùng Đình Tiến Địa chỉ: Thị trấn Na hang - Tuyên Quang Ngày gửi: 12/07/2016
Cơ quan trả lời: Sở Nội vụ
Ngày trả lời:

Vấn đề bạn hỏi, BBT Cổng thông tin điện tử tỉnh đã trao đổi với Sở Nội vụ và nhận được trả lời như sau:

Câu hỏi: Hưởng lương theo bằng cấp mới

Năm 2012 tôi đã tốt nghiệp Đại học sư phạm ngành Sinh học, hệ vừa làm vừa học của trường ĐHSP Thái Nguyên. Đến năm 2013 tôi được UBND huyện bổ nhiệm làm Hiệu trưởng trường THCS Phúc Sơn, huyện Chiêm Hóa. Từ năm 2014 tôi được UBND huyện điều động về công tác tại Phòng GDĐT Chiêm Hóa. Tuy nhiên trong suốt 4 năm kể từ ngày học xong Đại học tôi vẫn đang hưởng lương theo trình độ Cao đẳng, chưa được hưởng lương theo bằng cấp mới. Vậy trường hợp như tôi xin được hỏi một số nội dung như sau: 1) Tôi có được công nhận là Công chức không? theo văn bản nào quy định. 2) Hiện nay theo vị trí việc làm tôi đang công tác tại Phòng GDĐT Chiêm Hóa, tôi có nhu cầu được chuyển xếp lương theo đúng bằng cấp vậy thực hiện theo văn bản nào? để chuyển xếp lương trong trường hợp của tôi thì trình tự, quy trình, thủ tục ra sao? Bản thân rất mong nhận được sự giải đáp của Ban biên tập. Trân trọng cảm ơn!

Người gửi: Hà Tiến Quang Địa chỉ: Phòng Giáo dục và Đào tạo Chiêm Hóa Ngày gửi: 25/06/2016
Cơ quan trả lời: Sở Nội vụ
Ngày trả lời:

 Vấn đề bạn hỏi, BBT Cổng thông tin điện tử tỉnh đã trao đổi với Sở Nội vụ và nhận được trả lời như sau:

Câu hỏi: Thủ tục đăng ký con nuôi

Kính gửi Ban Biên tập cho tôi hỏi: Con nuôi có được theo dân tộc của cha, mẹ nuôi không (không phải trường hợp con bị bỏ rơi) hay vẫn giữ nguyên dân tộc của cha hoặc mẹ đẻ. Thủ tục đăng ký nuôi con nuôi bao gồm những giấy tờ gì? Nếu con nuôi được chuyển đổi dân tộc theo dân tộc của cha hoặc mẹ nuôi thì phải có giấy tờ gì?

Người gửi: Đinh Thị Hường Địa chỉ: xã Chiêu Yên, huyện Yên Sơn, tỉnh Tuyên Quang Ngày gửi: 14/06/2016
Cơ quan trả lời: Sở Tư pháp
Ngày trả lời:

 Vấn đề bạn hỏi, Sở Tư pháp trả lời như sau:

File đính kèm: Tải về

 

 

Câu hỏi: Tìm hiểu Thông tư số 01/2016 của Bộ CA ban hành ngày 04/01/2016 15

Theo Thông tư số 01/2016 của Bộ CA ban hành ngày 04/01/2016 15 tháng 02 năm 2016 thì lực lượng CSGT được dừng xe máy trong trường hợp nào? nếu được dừng thì theo điều khoản nào của thông tư này vì em đọc thông tư này nhưng em không hiểu cho lắm, và theo điển B,C,D khoản 2 điều 12 của thông tư này thì cần thực hiện theo mệnh lệnh hoặc có kế hoạch vậy khi dừng xe của em thì em có được xem những kế hoạch hay mệnh lệnh đó không? để biết và em tin được là lực lượng đó làm đúng hay không. Em mong được phòng biên tập sớm trả lời để em tin tưởng và yên tâm hơn thực hiện luật giao thông.

Người gửi: Vừ Mí Lềnh Địa chỉ: Xã Hùng Lợi - Yên Sơn - Tuyên Quang Ngày gửi: 22/05/2016
Cơ quan trả lời: Công an Tỉnh Tuyên Quang
Ngày trả lời:

Vấn đề bạn hỏi, BBT Cổng thông tin điện tử tỉnh đã trao đối với Phòng Cảnh sát Giao thông - Công an tỉnh Tuyên Quang và nhận được van bản trả lời như sau:

Câu hỏi: chương trình tuyển chọn tri thức trẻ tình nguyện

Em được biết Thông báo 890/TB-BNV về chương trình tuyển chọn tri thức trẻ tình nguyện về các xã tham gia phát triển nông thôn miền núi, giai đoạn 2013-2020. Vậy em xin hỏi: 1. Thời gian nhận đơn tình nguyện là từ ngày 15/4/2014 đến khi nào là hết hạn? 2.Hiện nay em đã hoàn thành chương trình đạo tào chính quy tại trường Đại học Luật Hà Nội. Tuy nhiên chưa có bằng tốt nghiệp do tháng 9 trường mới cấp bằng. Vậy em có thể đăng ký tham gia chương trình này không? 3. Tỉnh Tuyên Quang có những hướng dẫn cụ thể cho chỉ tiêu của tỉnh hay không? Đồng thời, hiện nay Tỉnh ta có chương trình tuyển chọn cán bộ trẻ nào trong lĩnh vực về pháp luật hay không? Em hy vọng sớm nhận được câu trả lời của BBT Em xin trân thành cảm ơn.

Người gửi: Nguyễn Thu Trang Địa chỉ: Bình Nhân-Chiêm Hóa- Tuyên Quang Ngày gửi: 29/04/2016
Cơ quan trả lời: Sở Nội vụ
Ngày trả lời:

 Vấn đề Bạn hỏi, BBT Cổng Thông tin Điện tử tỉnh đã trao đổi với Sở Nội vụ và nhận được câu trả lời như sau:

 

Câu hỏi: Nâng bậc lương

Tên tôi là: Triệu Quyết Thắng, sinh năm 1967, Hiện đang đảm nhiệm chức danh Địa chính -xây dựng xã Chiêu Yên, huyện Yên Sơn, tỉnh Tuyên Quang, Ngày 05 tháng 10 năm 2006 Chủ tịch UBND huyện Yên Sơn Lê Trung Mỵ đã ký Quyết định số: 3785/QĐ – CT, tuyển dụng tôi làm cán bộ Địa chính - xây dựng xã Chiêu Yên phai qua thời gian tập sự là 6 tháng . Ngày 11/5/2007 Chủ tịch UBND huyện Yên Sơn Lê Trung Mỵ đã có Quyết định số: 482/QĐ - CT về việc công nhận hết thời gian tập sự đối với cán bộ công chức xã Đến cuối năm 2011 UBND huyên Yên Sơn ra Quyết đinh số: 3336/QĐ - UBND huyện Yên Sơn về việc Hợp đồng lao động thay thế Quyết định tuyển dụng công chức .Ngày 28/12/2011 UBND xã thông báo cho tôi không đủ điều kiện dự thi do quá tuổi(Theo thông báo số 08/TB-UBND ngày 22/12/2011). Sau đó tôi nhận được Quyết định số:17621/QĐ-UBND ngày 21/5/2012 của Chủ tịch UBND huyện Yên Sơn về việc chấm đứt hợp đồng lao động kể từ ngày 21/5/2012. Tôi đã lam đơn khiêu nại lần 1 và được UBND huyện ra quyết định số :4195/QĐ-UBND ngày 24/7/2012 Hợp đồng lao đông không xác định thời hạn ( từ trước tới nay tôi chưa hề ký một hợp đồng nào với huyện và xã )và tiếp tục làm việc từ đó đến nay . hưởng mức lương là bậc 1 /9 hệ số 2,34 Cho tôi hỏi: - UBND tỉnh Tuyên Quang quy định người vào làm việc ở UBND cấp xã đảm nhiệm chức danh Địa chính xây dựng như tôi từ ngày tháng năm nào? phai thi tuyển công chức bắt buộc và Theo theo văn bản nào của UBND tỉnh - Người làm việc theo chế độ hợp đồng lao động xếp lương theo bảng lương do nhà nước quy định như tôi có được nâng bậc lương thường xuyên không ? - Xin chân thành cảm ơn !

Người gửi: Triệu Quyết Thắng Địa chỉ: xã Chiêu Yên -Yên Sơn- Tuyên Quang Ngày gửi: 17/04/2016
Cơ quan trả lời: Sở Nội vụ
Ngày trả lời:

Vấn đề Bạn hỏi, BBT Cổng Thông tin Điện tử tỉnh đã trao đổi với Sở Nội vụ và nhận được câu trả lời như sau:

 

Câu hỏi: Xếp bậc lương

CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM

Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

Kính gửi: Ban Biên tập Cổng Thông tin điện tử tỉnh Tuyên Quang (Sở Thông tin và Truyền thông).

Tôi tên là: Hoàng Ngọc Quang, hiện là viên chức của Ban Di dân, TĐC huyện Hàm Yên.

Đề nghị Ban Biên tập Cổng Thông tin điện tử giải đáp thắc mắc một việc như sau: Tôi tốt nghiệp đại học Lâm Nghiệp chuyên ngành Công nghiệp và phát triển nông thôn, năm 2005 tôi được UBND huyện quyết định làm viên chức hợp đồng dài hạn tại Ban di dân tái định cư huyện HàmYên với chức danh là cán bộ phụ trách tổ xây dựng cơ bản từ ngày 01 tháng 4 năm 2005 và có đóng bảo hiểm xã hội theo quy định, đến năm 2012 tôi đã dự thi tuyển dụng làm viên chức tại Ban Di dân TĐC huyện Hàm Yên đúng với chức danh tôi đang hợp đồng làm việc do Hội đồng tuyển dụng huyện Hàm Yên tổ chức năm 2012 và đã chúng tuyển; ngày 25 tháng 5 năm 2012, UBND huyện Hàm Yên đã có quyết định tuyển dụng và phân công tôi công tác tại Ban Di dân, TĐC huyện Hàm Yên, tại Điều 2 của Quyết định có ghi (Tôi được miễn chế độ tập sự; tiền lương được hưởng tương đương ngạch chuyên viên, mã số 01.003, bậc 1/9, hệ số 2,34. Thời gian nâng bậc lương lần sau được tính từ ngày 01/6/2012). Vậy, tôi xin hỏi Ban Biên tập Cổng thông tin điện tử tỉnh:Việc UBND huyện Hàm Yên xếp bậc lương và thời gian nâng lương cho tôi như vậy có đúng không ?. Rất mong nhận được sự quan tâm, giải đáp thắc mắc của quý Ban.

Xin trân trọng cảm ơn! Hàm Yên, ngày 03 tháng 4 năm 2014.

Người viết đơn

Người gửi: Hoàng Ngọc Quang Địa chỉ: Ban di dan huyen Ham Yen Ngày gửi: 04/04/2016
Cơ quan trả lời: Sở Nội vụ
Ngày trả lời:

Vấn đề Bạn hỏi, BBT Cổng Thông tin Điện tử tỉnh đã trao đổi với Sở Nội vụ và nhận được câu trả lời như sau:

Câu hỏi: Hỏi về thủ tục công chứng

Hôm trước tôi có ra xã xin dấu về việc làm giấy khai sinh cho con, nhưng đồng chí Phó Chủ tịch xã phụ trách công chứng không có mặt tại trụ sở. Vì vậy tôi không thể công chứng được các giấy tờ của mình. Tôi xin hỏi, đối với UBND cấp xã, ai chịu trách nhiệm chứng thực vào các giấy tờ công chứng ngoài đồng chỉ Chủ tịch và Phó Chủ tịch ?

Người gửi: Nguyễn Văn Toàn Địa chỉ: Huyện Yên Sơn, tỉnh Tuyên Quang
Câu hỏi đã được gửi tới: Huyện Yên Sơn
Ngày gửi: 18/04/2017
Câu hỏi: Chế độ cho phụ nữ thai sản

Xin hỏi Lao động nữ đang công tác tại khối cơ quan đoàn thể của huyện, nếu đi làm sớm hơn 2 tháng so với chế độ nghỉ thai sản là 6 tháng thì có được hưởng lương 2 tháng đó hay không? Nếu được thì sẽ tính lương như thế nào?

 

Người gửi: Dương Thu Minh Địa chỉ: Tổ 6, phường Tân Hà, TP.Tuyên Quang
Câu hỏi đã được gửi tới: Sở Lao động, TB và Xã hội
Ngày gửi: 18/04/2017
Lưu ý: Bạn phải nhập đầy đủ, chính xác các thông tin để Ban biên tập thuận lợi trong việc liên lạc, hỗ trợ.
(Các ô có dấu (*) bắt buộc phải nhập dữ liệu)
Mã bảo vệ
Retype the CAPTCHA code from the image
Change the CAPTCHA codeSpeak the CAPTCHA code
 
Hiện nay, do số lượng câu hỏi gửi về BBT Cổng Thông tin điện tử nhiều, vì vậy, BBT chỉ trả lời các câu hỏi có nội dung rõ ràng, ngắn gọn, không sai lỗi chính tả, điền đầy đủ các thông tin và không trùng lặp với các câu hỏi hoặc câu trả lời đã có. Nếu trường hợp nội dung câu hỏi dài thì soạn thảo thành định dạng word và gửi theo file đính kèm. Thời hạn trả lời là 20 ngày (đối với các câu hỏi phải gửi tới các ngành liên quan).

BBT CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH TUYÊN QUANG

Thông tin doanh nghiệp